Cữu Vỹ Hồ
«´¨`•..¤Chào mừng bạn đến với CVH.¤..•´¨`»
۰۪۪۫۫●۪۫۰ Mong bạn có những giây phút vui zẻ ngaz.۰۪۪۫۫●۪۫۰
Bạn hãy đăng kí thành viên ( nếu chưa có nick ) hoặc đăng nhập để tham gia cùng chúng tớ bạn nhé !★

~♥️ Happy nice day♥️~
nice to meet u :X
Thân ,
Simon Nagatare
Cữu Vỹ Hồ
«´¨`•..¤Chào mừng bạn đến với CVH.¤..•´¨`»
۰۪۪۫۫●۪۫۰ Mong bạn có những giây phút vui zẻ ngaz.۰۪۪۫۫●۪۫۰
Bạn hãy đăng kí thành viên ( nếu chưa có nick ) hoặc đăng nhập để tham gia cùng chúng tớ bạn nhé !★

~♥️ Happy nice day♥️~
nice to meet u :X
Thân ,
Simon Nagatare

~♥ Chào mừng đến với Nine-Tailed Fox ♥~

Last topic
Nhạc Hàn Quốc - K-pop Trả lờiNhạc Hàn Quốc - K-pop - 18 Trả lời
Những hit của Má mình (Lady Gaga) Trả lờiNhững hit của Má mình (Lady Gaga) - 15 Trả lời
CM :Con gái dê hơn con trai ^_^b(Khu Vực Cấm Chị Em Phụ Nữ) Trả lờiCM :Con gái dê hơn con trai ^_^b(Khu Vực Cấm Chị Em Phụ Nữ) - 13 Trả lời
9/4 numberone Trả lời9/4 numberone - 11 Trả lời
Nhạc Âu Mỹ - US-UK Trả lờiNhạc Âu Mỹ - US-UK - 10 Trả lời
Nếu một ngày bạn buồn và muốn khóc Trả lờiNếu một ngày bạn buồn và muốn khóc - 7 Trả lời
Nhạc Việt Nam - V-pop Trả lờiNhạc Việt Nam - V-pop - 7 Trả lời
Truyện cười Vova Trả lờiTruyện cười Vova - 7 Trả lời
Cherry94ST Trả lờiCherry94ST - 7 Trả lời
Xin lỗi vì tớ đã thích cậu Trả lờiXin lỗi vì tớ đã thích cậu - 6 Trả lời
Thơ vui về thi cử lượt xemThơ vui về thi cử - 2828 Xem
Phân tích vẻ đẹp của chị em Thúy Kiều lượt xem Phân tích vẻ đẹp của chị em Thúy Kiều - 1965 Xem
Xin lỗi vì tớ đã thích cậu lượt xemXin lỗi vì tớ đã thích cậu - 938 Xem
PHÂN TÍCH BÀI THƠ "NÓI VỚI CON" CỦA Y PHƯƠNG lượt xemPHÂN TÍCH BÀI THƠ "NÓI VỚI CON" CỦA Y PHƯƠNG - 772 Xem
dạy nhảy i am the best !!! lượt xemdạy nhảy i am the best !!! - 729 Xem
Văn nghị luận: Mùa xuân nho nhỏ lượt xemVăn nghị luận: Mùa xuân nho nhỏ - 693 Xem
dạy nhảy roly poly lượt xemdạy nhảy roly poly - 589 Xem
DAM TV - Kênh giải trí lượt xemDAM TV - Kênh giải trí - 556 Xem
phân tích pài thơ "sang thu" đây pà con ơi lượt xemphân tích pài thơ "sang thu" đây pà con ơi - 549 Xem
9/4 numberone lượt xem9/4 numberone - 469 Xem

Các bước lập kế hoạch nghề nghiệp của học sinh THPT

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Wed Apr 17, 2013 10:53 am
Rayleigh

Thành Viên- Rayleigh
Danh HiệuTư lệnh

Tư lệnh
Hiện đang:
Gold Gold : 70
Châm Ngôn Sống : Hãy tự biết mình là ai
Gold Gold : 70
Châm Ngôn Sống : Hãy tự biết mình là ai
Các bước lập kế hoạch nghề nghiệp của học sinh THPT  Vide10
Bài gửiTiêu đề: Các bước lập kế hoạch nghề nghiệp của học sinh THPT

»Tiêu đề: Các bước lập kế hoạch nghề nghiệp của học sinh THPT

Hãy nhớ rằng, quyết định những mục tiêu cho sự nghiệp của bạn không phải là một công việc nhanh chóng chỉ cần mất một vài giờ. Đó là một quá trình lâu dài. Bạn có thể quyết định lĩnh vực mà mình muốn theo đuổi và sau đó, trong một vài tháng tới, có những quyết định cụ thể hơn.

1. Xác định sở thích của bạn.

Trong cuộc sống hàng ngày, những công việc thế nào khiến bạn vui vẻ? Trên lớp bạn thích học những môn học nào? Nếu bây giờ cho bạn làm một việc tuỳ thích, cái đầu tiên bạn nghĩ đến là gì? Vì sao nó thu hút bạn? Liệt kê ra những hoạt động khiến bạn thích thú trong hai năm vừa rồi. Bạn sẽ tự khám phá được những điều thú vị về bản thân mình.

2. Xác định sở trường của bạn

Giờ đây bạn đã biết bạn thích làm gì và nó liên quan thế nào đến những nhóm ngành nghề khác nhau. Bạn cần phải làm rõ khả năng của mình. Hãy lập một danh sách những ưu thế nổi trội của bạn. Bạn học khá những môn học nào? ...

3. Xác định quan niệm và nguyên tắc về cuộc sống của bạn

Quan niệm và nguyên tắc sống có ảnh hưởng sâu sắc tới sự thoả mãn của bạn với nghề nghiệp đã chọn. Bạn có quan trọng việc phải sống ở một nơi cố định? Bạn có luôn hướng tới sự mạo hiểm? Bạn có thường quan tâm tới những người xung quanh không?… Hãy lập ra một bảng kê cho chính mình nhé!

4. Nghiên cứu kỹ lưỡng về các nghề nghiệp.

Tìm hiểu những yếu tố mà từng nghề nghiệp hấp dẫn bạn, như trình độ học vấn cần thiết, mức lương bổng, điều kiện làm việc, triển vọng và nhiều thứ khác nữa… Ghi ra những nghề nghiệp bạn thấy thích thú và phù hợp.

5. So sánh khả năng và sở thích của bạn với những nghề nghiệp bạn vừa lựa chọn.

Nghề nào thích hợp nhất với khả năng, sở thích, cá tính của bạn? Có thể đó chính là nghề nghiệp dành cho ban.

6. Xác định mục tiêu nghề nghiệp.

Bạn đã lựa chọn nghề nghiệp nào phù hợp nhất với bạn. Gìơ có thể xác định mục tiêu lớn bạn muốn đạt tới trong nghề nghiệp đó và bắt đầu một kế hoạch để thực hiện.

7. Chọn trường, ngành học phù hợp với mục tiêu nghề nghiệp và học lực.

Chọn ngành trước, chọn nghề sau. Xác định cấp học phù hợp với năng lực rồi chọn trường.

8. Tham khảo ý kiến, đánh giá của gia đình và bạn bè về tính thực tế trong kế hoạch của bạn.

Xem xét các yếu tố liên quan khác như khả năng tài chính để trang trải việc học tập, những khó khăn và thuận lợi khi theo học

Khi không còn điểm gì vướng mắc bạn nữa , dán kế hoạch của bạn lên tường và bắt đầu nỗ lực thực hiện nó từ ngày hôm nay.

Tài Sản của Rayleigh

Trang 1 trong tổng số 1 trang

Trả Lời Nhanh